“ร.อ.ธรรมนัส พรหมเผ่า” อดีต ส.ส.พะเยา พรรคพลังประชารัฐ ในฐานะประธานภาคเหนือ กล่าวว่า ส.ส.หน้าเก่าของ “พรรคพลังประชารัฐ” ทั้ง 4 คน ได้แก่ “สุรสิทธิ์ วงษ์วิทยานันท์” (อดีต ส.ส.บัญชีรายชื่อ) , “ไผ่ ลิกค์” อดีต ส.ส. เขต 1 , “เพชรภูมิ อาภรณ์รัตน์” อดีต ส.ส. เขต 2 , “อนันต์ ผลอำนวย” อดีต ส.ส. เขต 3 , “ปริญญา ฤกษ์หร่าย” อดีต ส.ส. เขต 4 ทั้งหมดเป็นอดีต ส.ส.เกรดคุณภาพ และเป็นคนตั้งใจทำงานเพื่อพี่น้องชาวกำแพงเพชร
อย่างเช่น “นายอนันต์ อำนวยผล” ก็เข้าสภาฯ ไปทำหน้าที่เป็นประธานคณะกรรมาธิการกิจการสภาผู้แทนราษฎร ดูแลจัดการหลายๆ อย่าง และอีกหลายคนที่เข้าไปสร้างผลงานและชื่อเสียงให้กับชาวกำแพงเพชร
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
"ชัยวุฒิ" จับมือ "ธรรมนัส" ลุยเมืองตาก มั่นใจ พปชร.กวาดเก้าอี้ยกจังหวัด
"บิ๊กป้อม"เยือนพิษณุโลกรับฟังความเห็นภาคเอกชน-เกษตรเพื่อจัดทำนโยบาย
“วราเทพ” เชื่อมั่น “พลังประชารัฐ” ชนะใจชาวกำแพงเพชร ได้ ส.ส. ยกจังหวัด
ตนจึงเชื่อมั่นว่าในการเลือกตั้งครั้งนี้ ชาวกำแพงเพชรจะเทคะแนนให้กับผู้สมัครของ “พรรคพลังประชารัฐ” อีกครั้งอย่างแน่นอน
“ร.อ.ธรรมนัส” ยังกล่าวถึง ภาพรวมในพื้นที่ภาคเหนือที่ได้รับมอบหมายให้ดูแลว่า เมื่อการเลือกตั้งปี 2562 ภาคเหนือทั้ง 17 จังหวัด เราได้ ส.ส.มาทั้งหมด 25 ที่นั่ง ครั้งนี้ก็เช่นเดียวกัน เราก็จะทำให้ดีที่สุด เพื่อรักษาฐานที่มั่นเอาไว้ให้ได้
อย่างเช่นภาคเหนือตอนบนก็มีอยู่หลายจังหวัด เช่น ลำปาง , แพร่ , น่าน และเชียงราย เราก็พยายามจะผลักดันผู้สมัครให้เข้าวินให้ได้ ตนมั่นใจว่าจะทำให้มากที่สุด และจะต้องมากกว่าเดิม เพราะเรามีเวลาทำงานเตรียมพร้อมมาแล้วถึง 4 ปี