ผู้ใช้เฟซบุ๊กท่านหนึ่ง เผยแพร่คลิป “หนุ่มกร่าง” ข่มขู่จะทำร้ายร่างกายบุคลากรของโรงพยาบาลนิคมคำสร้อย อ.นิคมคำสร้อย จ.มุกดาหาร เหตุเกิดเมื่อช่วงคืนส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ที่ผ่านมา
ภายในคลิป คนร้ายพยายามเดินเข้าไปข่มขู่ และจะทำร้ายบุคลากรของทางโรงพยาบาล โดยมีการหยิบถังออกซิเจนขึ้นมา เพื่อหวังทุ่มใส่ แต่โชคดีที่กลุ่มพยาบาลร้องห้ามปรามไว้ทัน
ขณะที่ผู้โพสต์ ระบุข้อความว่า “เวรส่งท้ายปีเก่าด้วยความระทึก ความกร่างแค่บางส่วน พังหมดคือของ รพ.พยาบาลผู้หญิงมันยังขว้างขวดใส่เลย ใครที่นักเลงไม่ต้องมานะคะ รพ.ไม่ต้อนรับ #หาคำมาเปรียบเทียบหน่อยกับพฤติกรรมมัน”
หลังคลิปถูกเผยแพร่ สมาชิกโซเชียลเรียกร้องให้ทางโรงพยาบาลนิคมคำสร้อย ดำเนินการเอาผิด “หนุ่มกร่าง” ตามกฎหมาย เนื่องจากเห็นใจที่บุคลากรของโรงพยาบาล ที่ต้องเสียสละทำงานในคืนส่งท้ายปีเก่า แต่กลับมาเจอเรื่องราวแบบนี้ ซึ่งโชคดีที่ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ