16 พฤษภาคม 2567 ช่วงเช้าวันนี้ผู้สื่อข่าวรายงานว่า น.ส.ชญาภัส เสน่ห์สังคม หรือโบ พี่สาวของน.ส.เนติพร เสน่ห์สังคม หรือ บุ้ง พร้อมด้วยเพื่อนๆนักกิจกรรมทางการเมือง เป็นตัวแทนครอบครัวมารับร่างจาก นิติเวชศาสตร์ โรงพยาบาลธรรมศาสตร์เฉลิมพระเกียรติ ภายหลังจากผ่าชันสูตรเพื่อหาสาเหตุการเสียชีวิตเสร็จสิ้น เพื่อนำไปประกอบพิธีทางศาสนา
โดยได้นิมนต์พระสงฆ์มาทำพิธีขณะเคลื่อนร่าง 1 รูป จากนั้นเจ้าหน้าที่นิติเวชเคลื่อนร่างของ น.ส.เนติพรจากห้องเก็บศพ มาบรรจุใส่โลงไม้ สีขาว ณ ห้องทำพิธี และได้นำร่างของ น.ส.เนติพร ออกจากห้องทำพิธี ในเวลา 08.59น. ซึ่งตัวแทนเพื่อนนักกิจกรรมถือกระถางธูปและรูปของ น.ส.เนติพร นำร่างที่บรรจุในโลงศพออกมา ส่วนพี่สาวของบุ้ง เดินแตะโลงออกมา เพื่อมาขึ้นรถตู้สุริยาหีบศพ ป้ายทะเบียน นจ 3918 นนทบุรี และไปยังวัดสุทธาโภชน์ เขตบาดกระบัง เพื่อประกอบพิธีทางศาสนา ซึ่งบรรยากาศเป็นไปด้วยความโศกเศร้า
ขณะที่ผลการชันสูตรศพ นายกฤษฎางค์ นุตจรัส ทนายความประจำศูนย์ทนายความเพื่อสิทธิมนุษยชน จะมีการเปิดเผยอีกครั้งอย่างเป็นทางการ หลังจากนำร่าง น.ส.เนติพร ไปถึงที่วัดสุทธาโภชน์ ลาดกระบัง เพราะเจ้าตัวไม่ได้เดินทางมาที่โรงพยาบาลธรรมศาสตร์ฯ