22 พฤษภาคม 2566 เจ้าหน้าที่ดับเพลิงเทศบาลนครปากเกร็ด จ.นนทบุรี ได้รับแจ้งเหตุไฟไหม้ภายในโกดังรับซื้อของเก่า ซอยติวานนท์-ปากเกร็ด 34 แยก 7 ถนนติวานนท์ ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี จึงระดมรถดับเพลิงของเทศบาลนครปากเกร็ดจำนวน 3 คัน รุดไปควบคุมเพลิง
ที่เกิดเหตุ พบว่าเพลิงไหม้กำลังลุกไหม้โกดังอย่างรุนแรง ขนาดพื้นที่ประมาณ 50 ตารางวา ทางเจ้าหน้าที่ดับเพลิงต้องเร่งระดมฉีดน้ำสกัดเพลิงที่กำลังลุกไหม้ โดยใช้ระยะเวลาประมาณ 40 นาที จึงสามารถควบคุมเพลิงเอาไว้ได้
ภายหลังเพลิงสงบลง ทางเจ้าหน้าที่ตรวจสอบภายในโกดังพบว่ามีรถจักรยานยนต์ถูกไฟไหม้ได้รับความเสียหายจำนวน 1 คัน รวมเศษวัสดุของเก่าชนิดต่างๆที่เก็บไว้ในโกดังได้รับความเสียหายทั้งหมด
สอบถาม เจ้าของโกดังรับซื้อของเก่า เปิดเผยว่า ช่วงที่เกิดเหตุไฟลุกไหม้นั้นไม่มีใครอยู่ในโกดัง ส่วนตนกับแฟนสาวก็เพิ่งออกไปส่งของตอนบ่ายสามโมงและเพิ่งจะกลับมาก็พบว่าโกดังถูกไฟลุกไหม้เสียหายจนเกือบหมดแล้ว ในเบื้องต้นตนก็ยังไม่ทราบสาเหตุของการเกิดเพลิงไหม้ที่แน่ชัด แต่ตนสันนิษฐานว่าน่าจะมาจากไฟฟ้าลัดวงจร เพราะตนมีแค่เสียบปลั๊กตู้เย็นทิ้งไว้เพียงเครื่องเดียวเท่านั้น ก่อนที่จะออกไปส่งของกับแฟนสาว