สิ้นสุดลงแล้วกับการประกวด นางสาวไทย ๒๕๖๗ กับ 34 สาวงามผู้เข้าประกวด และในค่ำคืนวันที่ 25 ก.พ.2567 ที่ผ่านมา แฟนๆ ที่จะได้ทราบว่าสาวงามคนใดที่จะได้ครอบครอง "มงกุฎแห่งสายใย ผูกพัน" โดยการประกวดรอบตัดสินจัดขึ้นที่ เอ็มซีซี ฮอล์ ชั้น 4 เดอะมอลล์ ไลฟ์สโตร์ งามวงศ์วาน
โดยบรรยากาศการประกวดรอบไฟนอลเป็นไปอย่างคึกคัก ด้วยเสียงเชียร์จากเหล่าแฟนคลับนางงามที่มาร่วมลุ้นและให้กำลังใจตลอดการประกวด โดยมี อาภาพร นครสวรรค์ นักร้องลูกทุ่งชื่อดังมาร่วมโชว์ระหว่างการประกวดกับเพลง “เชฟบ๊ะ” เปิดตัวสาวงามทั้ง 34 คน พร้อมแนะนำตัวทีละคน และประกาศผลเข้าสู่รอบ 20 คนสุดท้าย
ต่อมาใน สาวงามทั้ง 20 คนกับรอบชุดว่ายน้ำ พร้อมประกาศผลรอบ 10 คนสุดท้าย และต่อด้วยการประกวดรอบชุดราตรีและถึงเวลาทราบผลโค้งสุดท้ายของการประกาศผู้เข้ารอบ 5 คนสุดท้ายโดยสาวงามทั้ง 5 คน ได้แสดงไหวพริบปฏิภาณในการตอบคำถาม ในเวลา 30 วินาที จากนั้นเป็นการประกาศตำแหน่งโดยผู้ที่ได้รับมงกุฎเกียรติยศ “สายใย ผูกพัน” จาก GODDIAMONDS พร้อมรับคฑาวชิราวุธประจำตำแหน่ง ช่อดอกไม้ เงินรางวัลมูลค่า 800,000 บาท พร้อมด้วยรางวัลจากสปอนเซอร์ นั่นก็คือ ก่อนที่ “ดินสอสี-พนิดา เขื่อนจินดา”หมายเลข MT 11 จาก เชียงใหม่ เป็นผู้ครองตำแหน่ง “นางสาวไทย คนที่ 55” ประจำปี 2567 ที่ชนะใจกรรมการและคนไทยทั้งประเทศ
“ดินสอสี พนิดา เขื่อนจินดา” จากเชียงใหม่ ในตำแหน่งอันทรงเกียรติ นางสาวไทย ๒๕๖๗ คนที่ ๕๕ ของประเทศไทย
รองอันดับ ๑ นิ้งค์ พรศิริกุล พั่วทา - ประจวบคีรีขันธ์
รองอันดับ ๒ แคท อาทิติยา เบ็ญจะปัก - นครราชสีมา
รองอันดับ ๓ เพลงขวัญ สุกัญญา วงค์ปัญญาดี - นนทบุรี
รองอันดับ ๔ น้ำหนึ่ง น้ำหนึ่ง แวน เดอ เวน - อุตรดิตถ์