โดยก่อนหน้านี้ “เวียร์” ก็ควง “วิกกี้” ไปเที่ยว “เขาใหญ่” ดื่มด่ำธรรมชาติ ทริปนี้เราได้เห็นเฮียของพวกเราเล่นกีตาร์ร้องเพลงความหมายดีดี “เพราะอะไร” ของ “พี่ป้าง นครินทร์” สาวๆ งี้ม้วนตัวกันเพียบ พากันมโนคิดว่าตัวเองเป็นวิกกี้ แต่ที่สุดของเฮียก็ต้อง "วิกกี้" คนเดียวเท่านั้นล่ะ
หลังจากนั้นก็จัดอีกทริปจ้า เป็นทริป “ไต้หวัน” เดินทางชิลล์ๆ ไม่ไกลจากเมืองไทยเท่าไหร่นัก ทริปนี้เฮียและลูกทัวร์ต้องเจอะเจอกับไต้ฝุ่นเข้าให้ เรียกว่าไปแต่ละทริปต้องสร้างตำนานให้โลกจำ นี่ยังไม่รวมทริป “บาหลี” และเมื่อเข้าไปดูความเคลื่อนไหวของ “วิกกี้” เราก็ได้เห็นรูปทริปที่ทั้งคู่เดินทางไปขอนแก่น ยังได้แวะสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่จังหวัด แต่ละทริปไม่ว่าจะใกล้หรือไกล ถือว่าเป็นทริปที่มีความหมายดีต่อใจของทั้งคู่ ดูได้จากความสุขที่ล้นออกมาจากไอจี
ขอขอบคุณภาพจาก IG : weir19, vikkiiexplorer