เรียกว่าเป็นการจับไมค์ครั้งแรก “ใหม่ ดาวิกา” เดบิวต์ซิงเกิลแรกในฐานะศิลปินเดี่ยวผ่านค่ายเพลงยักษ์ใหญ่ “ยูนิเวอร์ซัล มิวสิค (ประเทศไทย)” กับเพลงป็อป Vibe สดใส ฟังง่ายในเพลง “ชอบป่ะเนี่ย (Can I Call You Mine)” มาพร้อมความหมายที่เข้าใจง่าย
กับการถามอีกฝ่ายแบบตรงไปตรงมาว่าการที่เธอเข้ามาดูแล มาทำตัวใกล้ชิด จนคิดเกินเพื่อน แบบนี้คือ “ชอบป่ะเนี่ย” ก่อนจะบอกใบ้ความรู้สึกในใจถึงเธอคนนั้นว่าฉันก็ชอบเธอเหมือนกัน
ความพิเศษของเพลง “ชอบป่ะเนี่ย (Can I Call You Mine)” สาว “ใหม่” ยังได้แรงซัพพอร์ตจากพระเอกหนุ่ม “เต๋อ- ฉันทวิชช์ ธนะเสวี” พระเอกในชีวิตจริงของเธอ มานั่งแท่นควบคุมงานกำกับ MV ให้แบบ Fulltime
อีกทั้งเธอยังชักชวนนางเอกรุ่นน้องในวงการบันเทิงอย่าง “เก้า-สุภัสสรา ธนชาต” มารับบทนางเอก MV ที่ช่วยเพิ่มโมเม้นท์น่ารัก ให้มู้ด MV มีสีสันสดใสมากกว่าเดิม
มากไปกว่านั้น “ใหม่” ยังได้นักแต่งเพลงมากฝีมือ และเต็มไปด้วยคุณภาพอย่าง “แอ้ม-อัจฉริยาvดุลยไพบูลย์” มาช่วยแต่งเนื้อร้องให้เพลงนี้น่ารักสไตล์ “ใหม่-ดาวิกา”
สามารถชม MV เพลง “ชอบป่ะเนี่ย (Can I Call You Mine)” ได้ที่นี่เลย