คุณแม่สุดสตรองคนนี้ ทำอะไรก็มักถูกโซเชียล ชาวเน็ตจับตามอง ขยับตัวทำอะไรก็กลายเป็นข่าวอยู่เสมอ ลบโพสต์แม่ยังดังสนั่นทีเดียว
มีกระแสให้ติดตามตลอด คอข่าวตาแพนด้า ไม่หลับไม่นอนตลอดเวลา เพราะตกข่าวไม่ได้ สาวสวยอย่าง “ต่าย ชุติมา” ที่ก่อนหน้านี้ได้ออกมาโพสต์รูปภาพในสตอรี่ ซึ่งเป็นรูปแอปเปิ้ล 1 ลูกที่โดนกัด แต่ภาพที่เห็นสะท้อนในกระจกกลับเป็นลูกแอปเปิ้ลที่สวยงามไม่มีรอยโดยกัด พร้อมระบุข้อความในภาพไว้ว่า
ONLINE ISN’T REAL ซึ่งแปลเป็นไทยว่า ในโลกออนไลน์ที่เห็นไม่ใช่เรื่องจริง
ทำเอาเพจดังเจ๊มอย 108 ได้ออกมาโพสต์ข้อความปริศนากลางเฟซบุ๊กเอาไว้ว่า
เอาการบ้านอีกมั้ย? หรือจะพัก? มีเรื่องของ (อิโมจิรูปแอปเปิ้ล) & (อิโมรูปกระต่าย) จนทำเอาเป็นปริศนาโยงไปถึง “แอฟ ทักษอร” และ “ต่าย ชุติมา” หรือไม่
ต่อมา เพจดังโพสต์อีกครั้งว่า
“รู้กันแล้วสินะเรื่อง (อิโมิจแอปเปิ้ล)&(อิโมจิกระต่าย) แค่มือลั่น แล้วลบออกเพราะกลัวพวกเมิงเอาไปเป็นประเด็นเนี่ยแหละ”
ประเด็นร้อนขนาดจนคุณแม่ยังสาวและสวยมาก "ต่าย ชุติมา" ออกมาชี้แจงแล้ว ปมรีโพสต์ภาพแอปเปิ้ล พร้อมบอกความหมายที่แท้จริง
โดยทางคุณแม่ต่าย คุณแม่คนสวย คุณแม่สุดสตอง เผยคำตอบไว้ว่า
“รูปที่มีแคปชั่นต่ายไม่ได้โพสต์นะคะ รูปที่นำมาลงคือรูปที่มีคนแคปรูปของต่ายไป เเละไปใส่แคปชั่นอีกที.... ส่วนรูปแอปเปิ้ลที่ต่ายนำมารีโพสต์ได้สื่อถึงสัจธรรมว่า รูป,ข้อความบนโลกออนไลน์นั้นต่างกับชีวิตจริง รบกวนตรวจสอบข่าวให้ถูกต้องก่อนลงข่าวด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ”