"แอฟ-นนกุล" รักห่าง 16 ปี
นาทีนี้ถ้าพูดถึงเรื่อง "รักต่างวัย" ต้องยกให้ "แอฟ ทักษอร" และพระเอกหนุ่มรุ่นน้อง "นนกุล ชานน" ที่เจอกันในซีรีย์เรื่อง "หารักด้วยใจเธอ" (Find Yourself) จากคู่ที่หลายคนจิ้นได้กลายเป็นคู่จริง ฝ่ายชายเค้านัมเบอร์วันเรื่องความเป็นสุภาพบุรุษ ชัดเจนอย่าบอกใคร! นี่ละมั้งถึงชนะใจฝ่ายหญิงได้ เมื่ออายุไม่ใช่เรื่องใหญ่ วลีเด็ด ผมรอได้..แต่ไม่อยากให้พี่เค้ารอนาน จึงได้เกิดขึ้น
"หน่อย-เคน" รักห่าง 7 ปี
ตำนาน "รักต่างวัย" ขอยกให้ "หน่อย บุษกร" และ "เคน ธีรเดช" ความรักเกิดขึ้นกลางกองถ่าย "เคน" ตกหลุมรัก "หน่อย" เลยเดินหน้าจีบด้วยการขอติดรถกลับบ้านอยู่บ่อยครั้ง จนฝ่ายชายขึ้นแท่นเป็นพระเอกสุดฮอต ความรักของทั้งคู่เลยถูกจับตามองอย่างหนัก หลายคนลุ้นเมื่อไหร่จะแต่งงานเสียที จนในที่สุดก็เกิดงานวิวาห์หวาน และมีพยานรักสองหนุ่มหล่อ "น้องคุณ" และ "น้องจุน"
"เจนี่-มิกกี้" รักห่าง 12 ปี
นางเอกแถวหน้าของวงการ "เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ" และสามีหุ่นสับ "มิกกี้ นนท์ อัลภาชน์ ณ ป้อมเพชร" คู่นี้มีความชอบเรื่องออกกำลังกายเหมือน ๆ กัน จึงเป็นจุดเริ่มต้นให้ได้คบหาดูใจโดยเรื่องอายุไม่ได้เป็นอุปสรรค ควงกันอยู่ไม่ถึงปี "มิกกี้" คุกเข่าขอ "เจนี่" แต่งงานริมชายหาด ประเทศสหรัฐอเมริกา เรียกว่าหวานหยด! ปัจจุบันมีโซ่ทองคล้องใจ "น้องโนล่า" ที่หลายคนติดตามความน่ารักผ่านทางโซเชียล
"วี-เก้า" รักห่าง 2 ปี
คู่รักสุดแนว "วี วิโอเลต" กับ "เก้า จิรายุ ละอองมณี" ที่อายุไม่ใช่เรื่องใหญ่ นับดูแล้วอายุห่างกันแค่สองปี จะเห็นว่าคู่นี้เป็นฟิวส์เพื่อนกันมากกว่า แม้ไม่ได้มีโมเมนต์หวานออกสื่ออยู่บ่อย ๆ แต่ให้สัมภาษณ์ทีไรเป็นไวรัลทุกครั้งไป อย่างเช่นประโยคที่ "เก้า จิรายุ" ให้สัมภาษณ์ไว้ว่า "เราก็เท่ซะด้วย ทีนี้ก็ลำบาก ว้าวุ่นเลย" ยังหยอดหวานอีกว่า "วี" ทำให้ผู้หญิงทุกคนบนโลกใบนี้สวยน้อยลง
"จุ๋ย-พุฒ" รักห่าง 3 ปี
เป็นอีกคู่ที่สร้างตำนานรักเกิดในกองถ่าย สำหรับคู่ของ "จุ๋ย วรัทยา" กับ "ดีเจพุฒ พุฒิชัย" แถมฝ่ายชายก็ยังอายุน้อยกว่าฝ่ายหญิง ระหว่างที่คบหากันยังมีอุปสรรคมากมาย ไม่ว่าจะเป็นกลุ่มเอฟซีของฝ่ายชายที่พากันแอนตี้ หรือว่าข่าวรักสร้างกระแสบ้าง แต่วันนี้ได้รู้แล้วว่าทั้งคู่รักกันแค่ไหน ล่าสุดได้ของขวัญให้กับครอบครัวก็คือ "น้องพีร์เจ" นั่นเอง
"แพท-พี" รักห่าง 14 ปี
กำลังเป็นประเด็นร้อนโซฮอตเลยทีเดียว เมื่อครั้ง "แพท ณปภา" เปิดตัวคบแฟนหนุ่มรุ่นน้อง "พี ชานนท์" ก็ว่าฮือฮาแล้ว ล่าสุดโดนแซวกลางรายการดังว่า ใส่แหวนเพชรเม็ดโตที่นิ้วนางข้างซ้าย ฝ่ายหญิงเลยเปิดใจกลางรายการดังว่าฝ่ายชายขอหมั้นแล้ว พร้อมพูดกลางรายการว่า “อันนี้คุยกันแล้ว เราไม่อยากขัดใจเค้า คำพูดเราพูดไปตั้งแต่วันแรก ถ้าคุณยืนระยะกับผู้หญิงแบบเราได้ 2 ปี เราโอเคกับคุณจากนี้และตลอดไป อีกไม่กี่วันจะครบ 2 ปีแล้ว เราไม่เคยร้องไห้เพราะผู้ชายคนนี้เลย”
ขอขอบคุณ IG : aff_taksaorn, violettewautier, warattaya, chanon_wo, noibud, mickey.a.np