กลายเป็นภาพอุบัติเหตุสะเทือนใจ ที่มีการแชร์ในสังคมโซเชียลเวลานี้ ภายหลังเกิดอุบัติเหตุรถเฉี่ยวชนกัน บริเวณสี่แยกไฟแดงท่าสะอ้าน ถนนสิริโสธร ขาเข้าบางปะกง หมู่ 6 ต.ท่าสะอ้าน อ.บางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา เมื่อช่วงเย็นวานนี้ (13 ก.ค.)
โดย ร.ต.อ.สุริยา ภูมิวัฒน์ รอง สว.(สอบสวน) สภ.บางปะกง พร้อมหน่วยกู้ภัยฉะเชิงเทรา ตรวจสอบเหตุรถชนกัน บริเวณสี่แยกไฟแดงท่าสะอ้าน พบ น.ส.สาวิตรี สุขมา อายุ 38 ปี ผู้ขับขี่รถจักรยานยนต์ สีน้ำเงิน ทะเบียน 3กธ 2653 ชลบุรี นอนได้รับบาดเจ็บอยู่กลางถนน โดยมี ด.ช.ธนพล หมั่นธรรม อายุ 12 ปี ลูกชาย ที่ซ้อนมา ได้รับบาดเจ็บนอนอยู่ใกล้กัน
ซึ่งผู้เป็นแม่พยายามเอื้อมมือไปหาลูกชาย เพื่อสอบถามอาการลูกชายที่แขนซ้ายหัก โดยทั้งสองคนจับมือกันไม่ยอมปล่อย จนกลายเป็นที่สะเทือนใจแก่ผู้ที่พบเห็นเป็นอย่างมาก ก่อนที่กู้ภัยจะเข้าช่วยเหลือปฐมพยาบาล แล้วนำส่งโรงพยาบาลจุฬารัตน์ 11
ใกล้กันยังพบนายโซเทีย อายุ 37 ปี สัญชาติกัมพูชา ผู้ขับขี่รถจักรยานยนต์ สีขาว-ชมพู ทะเบียน คตต 307 อุดรธานี นั่งได้รับบาดเจ็บอยู่กับภรรยาข้างทาง เจ้าหน้าที่นำส่งโรงพยาบาลบางปะกง
เบื้องต้นทั้งสองฝั่งยังให้การไม่ได้ และยังไม่รู้ว่าฝ่ายไหนฝ่าสัญญาณไฟแดง จนทำให้เกิดอุบัติเหตุ ต้องรอตรวจสอบกล้องวงจรปิดบริเวณสี่แยกดังกล่าว