คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธ์ุ ประธานพรรคไทยสร้างไทย ได้โพสต์ข้อความแสดงความอาลัยต่อการจากไปของ คุณกุ้ง พรพิมล คงอุดม ผู้สมัครรับเลือกตั้ง ส.ก.
คุณหญิงสุดารัตน์ โพสต์ข้อความมีเนื้อหาว่า พี่น้อง #ทีมไทยสร้างไทย รู้สึกเสียใจเป็นอย่างยิ่ง และขอให้กำลังใจ กับครอบครัวของพี่กุ้ง ต่อการจากไปของ "คุณกุ้ง พรพิมล คงอุดม" ซึ่งเป็นหนึ่ง ผู้ร่วมอุดมการณ์กับพรรคไทยสร้างไทย
เป็นพี่ใหญ่ที่ดูแลน้องๆให้คำแนะนำ ในการเป็นผู้รับใช้ประชาชนที่ดี เป็นต้นแบบของนักสร้าง โดยเฉพาะการดูแลพี่น้องประชาชนในพื้นที่ เป็นผู้ที่อุทิศตนรับใช้ประชาชนด้วยความเสียสละเสมอมา
![]()
"ดิฉันขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณกุ้ง ต่อการจากไปอย่างไม่มีวันกลับ และเชื่อมั่นอย่างที่สุดว่า คุณงามความดีและผลงานที่ได้รับใช้ประชาชนจนเป็นที่ประจักษ์ จะอยู่ในความทรงจำของชาวบางซื่อ และพรรคไทยสร้างไทยตลอดไป" คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ประธานพรรคไทยสร้างไทย
ทั้งนี้ "น.ส.พรพิมล" เป็นบุตรสาวคนโตของนายชัชวาลล์ คงอุดม โดยเมื่อวันที่ 1 พ.ค. 65 "น.ส.พรพิมล คงอุดม" เสียชีวิตด้วยอาการติดเชื้อในกระแสเลือด หลังเข้ารับการรักษาโรคมะเร็.ลำไส้ ที่โรงพยาบาลวิชัยยุทธ และมีกำหนดการจัดงานที่วัดมัชฌันติการาม (วัดน้อย) เขตบางซื่อ
ขณะที่ นายชื่นชอบ คงอุดม กรรมการผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงการคลัง สมาชิกพรรคพลังประชารัฐ บุตรชายนายชัชวาลล์ คงอุดม หัวหน้าพรรคพลังท้องถิ่นไท ระบุถึงการสูญเสียพี่สาวคนโตว่า วันนี้เป็นวันที่ผมรู้สึกใจหายเพราะครอบครัวคงอุดมของเราต้องสูญเสียพี่สาวคนโต พี่กุ้ง (น.ส.พรพิมล คงอุดม)
"พี่กุ้งเป็นพี่ที่สอนให้ผมมีประสบการณ์ทางการเมือง พี่กุ้งแสดงให้ผมได้เห็นว่าการทำงานทางการเมืองต้องตั้งใจจริงและทุ่มเทพลังให้กับงานอย่างเต็มที่ครับ เราอาจมีเวลาที่เห็นไม่ตรงกันตอนลงพื้นที่แต่ผมไม่เคยสงสัยในความหวังดีในฐานะพี่ที่มีต่อผมครับ วันนี้พี่กุ้งไม่ต้องเหนื่อยแล้วครับ ไม่ต้องห่วงนะครับเอ็มพร้อมทำงานอย่างเต็มกำลังแบบที่พี่เป็นตัวอย่างมาตลอดครับ หลับให้สบายและขอให้พี่ไปสู่สุคติครับ"