ความคืบหน้ากรณีเจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครองอำเภอเมืองสงขลาร่วมกับชุดปฏิบัติการพิเศษฝ่ายปกครองจ.สงขลา เข้าทลายปาร์ตี้ริมสระน้ำในโรงแรม THE LAKE HOUSE ตั้งอยู่ในพื้นที่หมู่ 1 ต.เกาะยอ อ.เมืองสงขลา รวบวัยรุ่นทั้งชายและหญิงได้จำนวน 48 คน หนึ่งในนั้นมีเยาวชนหญิงอายุต่ำกว่า 18 ปีรวมอยู่ด้วย 1 คน พร้อมของกลางยาเสพติดทั้งไอซ์ เคตามีนและน้ำใบกระท่อมจำนวนหนึ่ง เหตุเมื่อกลางดึกคืน วันที่ 22 กรกฎาคมที่ผ่านมาหลังถูกควบคุมตัว จนท.ได้นำทั้ง 48 คน ไปตรวจหาเชื้อโควิด-19 ทันที
ล่าสุดในวันนี้(24ก.ค.) นายไชยพร นิยมแก้ว นายอำเภอเมืองสงขลา เปิดเผยว่า ได้สั่งปิดโรงแรม THE LAKE HOUSE ชั่วคราวแล้ว ฐานปล่อยปละละเลยให้มีการมั่วสุม และตำรวจอยู่ระหว่างการเรียกตัวเจ้าของผู้จัดการและผู้ที่เกี่ยวข้องมาสอบสวนและดำเนินคดีฐานฝ่าฝืน พรก.ฉุกเฉิน,ขัดคำสั่งคณะกรรมการโรคติดต่อจ.สงขลา