สมาชิกสภาเขต อ.บุณฑริก นางรำพูล ตันติวนิชชานนท์ บอกว่า ถนนลาดยางเส้นนี้ชำรุดมานานแล้ว และเคยร้องเรียนและขอให้หน่วยงานขอภาครัฐ และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น จัดสรรงบประมาณมาช่วยซ่อมแซม แต่ค่อนข้างล่าช้าชาวบ้าน 5 หมู่บ้าน จึงตัดสินใจร่วมกันซ่อมถนนเอง เพื่อให้พอใช้งานไปก่อน โดยไม่ต้องใช้งบประมาณของทางราชการ อีกทั้งยังลงแรงมาช่วยซ่อมแซมถนนด้วย