ซึ่งในเรื่อง"อ๊อด" เทิดพร มารับบทหนัก "ซีอุย" จนทำให้การแสดงของเขาเป็นที่จดจำจนถึงทุกวันนี้ กับบทบาทการแสดงที่สร้างความอกสั่นขวัญแขวนให้คนดูทั่วประเทศมาแล้วหลังจากที่เป็นที่รู้จักจากเรื่องนี้ "อ๊อด" เทิดพร ก็ผ่านการแสดงมาหลายต่อหลายเรื่อง กระทั่งเริ่มห่างห่ายไปจากวงการ ล่าสุดเมื่อปลายปี 2559 อ๊อดได้มารับเล่น ซีรีส์ ยายกะลา ตากะลี ซีรีส์ขวัญผวาในตอน ซีอุย 2 มารับบทเป็นอาจารย์ ส่วนชีวิตปัจจุบันของอ๊อดนั้น ได้ผันตัวเองมาเป็นนักกีฬาโบว์ลิ่งและโค้ชโบวลิ่ง ที่เรียกได้ว่ามือรางวัลเลยทีเดียว วันนี้ คมชัดลึก ขออัพเดทชีวิตล่าสุดของเขามาฝากแฟนๆ ว่าแต่จะเป็นยังไบ้าง ไปชมกันเลย...