โปรแกรมซีเกมส์ 15 พ.ค. ลุ้น "เทควันโด-ยกนน." ล่าทอง, "ชบาแก้ว" ดวลเจ้าภาพชิงที่ 3 บอลหญิง
เกาะติดข่าวสาร >> Nation Story
โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2023 วันที่ 15 พ.ค.66 ไฮไลท์ทัพนักกีฬาไทยอยู่ที่การแข่งขันเทควันโดและยกน้ำหนักที่มีลุ้นเหรียญทอง ด้าน "ชบาแก้ว" มีโปรแกรมแย่งเหรียญทองแดงฟุตบอลหญิง กับ เจ้าภาพกัมพูชา
โปรแกรมซีเกมส์ 2023 วันที่ 15 พ.ค. 66
แบดมินตัน
- 12.00 น. ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ ***พีรัชชัย สุขพันธ์/พรรคพล ธีระรัตน์สกุล
- 13.30 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ ***ลลินรัศฐ์ ไชยวรรณ
- 14.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ ***ศุภนิดา เกตุทอง
วอลเลย์บอลชายหาด
- 13.00 น.หญิง รอบรองชนะเลิศ ไทย พบ สิงคโปร์
- 14.00 น.ชาย รอบรองชนะเลิศ ไทย พบ เวียดนาม
บาสเกตบอล
- 13.00 น. ทีมหญิง ประเภท 5x5 สาย A คู่ที่ 3 รอบแรก ไทย พบ กัมพูชา
- 15.00 น. ทีมชาย ประเภท 5x5 สาย B รอบรองชนะเลิศ ไทย พบ กัมพูชา
คริกเก็ต
- 12.45 น. หญิง ประเภท T20 รอบชิงชนะเลิศ ไทย พบ อินโดนีเซีย
ฮอกกี้
- 16.00 น. ทีมหญิง รอบพบกันหมด ไทย พบ สิงคโปร์
ฟลอร์บอล
- 10.00 น. ทีมหญิง รอบพบกันหมด ไทย พบ สิงคโปร์
- 12.15 น. ทีมชาย รอบพบกันหมด ไทย พบ สิงคโปร์
อีสปอร์ต
- 09.00 น. บุคคลชาย PUBG Mobile รอบ Grand Final
ฟันดาบ (เริ่ม 10.20 น. ชิงชนะเลิศ 15.20 น.)
- 10.20 น. เซเบอร์ทีมชาย
- 10.20 น. ฟอยล์ทีมหญิง
เจ็ตสกี
- 08.40 น. ทีมผสม - ประเภท Ski GP รอบ 3 ***นันทวัฒน์ สิงห์อุไร, อานนท์ หงษ์กลาง
- 09.30 น. ทีมผสม - ประเภท 1,500 Stock รอบ 3 ***นราธิป ทองอยู่, ธนวินท์ โมลี
- 11.10 น. ทีมผสม - ประเภท Runabout รอบ 3 ***ณัฐกร ภูภักดี, เพิ่มพล ธีรพัฒน์พาณิชย์
- 13.30 น. ทีมผสม - ประเภท Runabout Limited รอบ 3 ***ธนวินท์ โมลี
- 14.10 น. ทีมผสม - ประเภท Runabout 1,100 Stock รอบ 3 ***เพียรรัตน์ ศรีคงรักษ์, ศศินา ผิวงาม
- 14.50 น. ทีมผสม - ประเภท Endurance Runabout Open รอบ 3 ***สหรัฐ งามสมมิตร, ธีระพงษ์ พิมพาวัตร
ยูโด (เริ่ม 13.00 น. รอบชิงชนะเลิศ 15.00 น.)
- 13.00 น. ชาย - รุ่นน้ำหนัก 73 กก. ***มาซายูกิ เทราดะ
- 13.00 น. ชาย - รุ่นน้ำหนัก 90 กก. รอบชิงชนะเลิศ ***เว ปูหยัง
- 13.00 น. หญิง - รุ่นน้ำหนัก 44 กก. รอบชิงชนะเลิศ ***พิมพ์งาม งามล้วน
- 13.00 น. หญิง - รุ่นน้ำหนัก 48 กก. รอบชิงชนะเลิศ ***วันวิสา หมื่นจิต
คิกบ็อกซิ่ง
- 10.00 น. ชาย - ประเภท Low Kick รุ่นน้ำหนัก 57 กก. รอบรองชนะเลิศ ***ไชยวัฒน์ สังข์น้อย
- 10.30 น. ชาย - ประเภท Low Kick รุ่นน้ำหนัก 63.5 กก. รอบรองชนะเลิศ ***เฉลิมลาภ สันติดงสกุล
- 15.00 น. ชาย – ประเภท ฟูลคอนแทค 54 กก. รอบรองชนะเลิศ ***สิทธิโชค นาคสวัสดิ์
- 16.00 น. ชาย - ประเภท K-1 รุ่นน้ำหนัก 67 กก. รอบรองชนะเลิศ ***โอวาท เทียมยม
- 16.15 น. ชาย – ประเภทไลท์คอนแทค 63 กก. รอบรองชนะเลิศ ***กชกร วิจิตรนาวี
เซปักตะกร้อ
- 09.00 น. 4 คน ชาย สาย A รอบพบกันหมด ไทย พบ ติมอร์ เลสเต
- 12.00 น. 4 คน หญิง สาย A รอบพบกันหมด ไทย พบ มาเลเซีย
- 13.00 น. 4 คน ชาย สาย A รอบพบกันหมด ไทย พบ กัมพูชา
- 14.00 น. 4 คน หญิง สาย A รอบพบกันหมด ไทย พบ กัมพูชา
- 19.00 น. 4 คน ชาย รอบรองชนะเลิศ
โปโลน้ำ
- 09.30 น. รอบพบกันหมด ไทย พบ อินโดนีเซีย
เทเบิลเทนนิส
- 10.00 น. ชายเดี่ยว รอบพบกันหมด ***ภาคภูมิ สงวนศิลป์
- 10.40 น. หญิงเดี่ยว รอบพบกันหมด ***ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล
- 11.20 น. หญิงเดี่ยว รอบพบกันหมด ***อรวรรณ พาระนัง
- 11.20 น. หญิงเดี่ยว รอบพบกันหมด ***สุธาสินี เสวตรบุตร
เทควันโด
- 14.00 น. รุ่น 53 กก.หญิง ***ชุติกาญจน์ จงกลรัตนวัฒนา
- 14.00 น. รุ่น 63 กก.ชาย ***ณภัทร ศรีติมงคล
ยกน้ำหนัก
- 12.00 น. รุ่น 81 กิโลกรัมชาย ***จตุภูมิ ชินวงศ์
- 14.00 น. รุ่น 71 กิโลกรัมหญิง ***ทิพย์วรา จรถวิล
มวยปล้ำ
- 10.30 น. หญิง ฟรีสไตล์ รุ่นน้ำหนัก 50 กก. ***มัณลิกา เอาะตี
- 10.30 น. หญิง ฟรีสไตล์ รุ่นน้ำหนัก 53 กก. ***นาเดียร์ นะรินทร์
- 10.30 น. หญิง ฟรีสไตล์ รุ่นน้ำหนัก 55 กก ***ศรีประภา โทแก้ว
- 10.30 น. หญิง ฟรีสไตล์ รุ่นน้ำหนัก 59 กก. ***สาลิณี ศรีสมบัติ
ฟุตบอลหญิง
- 16.00 น. รอบชิงเหรียญทองแดง ไทย พบ กัมพูชา
หมากรุกจีน
- 09.00 น. ทีมชาย - ประเภท บลิตซ์ รอบ 1-5 ***ไพโรจน์ พานิชกุล/ทวี ด่านวิรุฬหวณิช