สร้างความอือฮาให้ชาวโซเชียลอย่างมาก เมื่อเพจเฟซบุ๊ก "ททท.สำนักงานบุรีรัมย์ TAT Buriram" โพสต์เชิญชวนประชาชนเข้าร่วมงาน "ชักว่าว เคานต์ดาวน์ ปีใหม่ 2565" โดยภายในงาน จะมีการแสดงแสงสีอย่างครบครัน
โดยทางเพจระบุรายละเอียดว่า กิจกรรมภายในงาน จะมีการแข่งขันประกวดว่าวแอกยักษ์ โชว์อัตลักษณ์ของบุรีรัมย์ และแสดงถึงเรื่องราวความเป็นมาของคนบุรีรัมย์ ผ่านงานศิลปะบนตัวว่าวยักษ์กว่า 77 ลำ ตั้งแต่วันที่ 24 ธ.ค.2564-2 ม.ค.2565 ที่สนามช้างอารีนา
นอกจากนั้น ภายในงานยังมีการจำหน่ายว่าวแอกทุกประเภท จากช่างทำว่าวโดยตรง รวมถึงจัดกิจกรรมระบายสีว่าวแอกเยาวชน , ซุ้มบ้านว่าวแอกพัฒนา , ว่าวแอกโบราณ , ว่าวแฟนตาซี , ประกวดไฟไลฟ์ติ้ง งานวัด , งานกาชาดบุรีรัมย์ และกิจกรรมอื่นๆ อีกมากมาย
อย่างไรก็ตาม ภายหลังภาพดังกล่าวเผยแพร่ออกไป มีสมาชิกโซเชียลเข้าไปแสดงความคิดเห็นหลากหลาย บางส่วนแนะนำให้เปลี่ยนชื่อจาก "ชักว่าว" เป็น "เล่นว่าว" แทน เพราะฟังแล้วรู้สึกจั๊กกระจี้ โดยมีคนเข้าไปแสดงความคิดเห็นกันอย่างสนุกสนาน