คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 17 งานมอบรางวัลแด่บุคคลในวงการบันเทิง จัดโดยกองบรรณาธิการบันเทิง คมชัดลึก ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรม เมื่อช่วงค่ำวานนี้ (30 ม.ค. 64) บรรยากาศเป็นไปอย่างคึกคัก ศิลปิน-ดารา เขาร่วมอย่างคับคั่ง

สำหรับผู้ได้รับรางวัลต่างๆ มีดังนี้ 
รางวัลประเภทเพลงไทยสากล

  • 1. รางวัลศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม : ได้แก่ "Varis" วริศ คงสุวรรณ เจ้าของอัลบั้ม Will u?
  • 2. รางวัลสาขาศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม : ได้แก่ "Bowkylion" พิชญ์สินี วีระสุทธิมาศ อัลบั้ม Lionheart
  • 3. รางวัลสาขาศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม : ได้แก่ "Torrayot: ยศทร บุญญธนาภิวัฒน์ อัลบั้ม Facing By Now
  • 4. รางวัลสาขาศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม : ได้แก่ วง The Darkest Romance
  • 5. รางวัลสาขาเพลงยอดเยี่ยม : ได้แก่ เพลง "ความรับผิดชอบ" ศิลปิน The Darkest Romance
  • 6. รางวัลสาขาอัลบั้มยอดเยี่ยม ได้แก่ : อัลบั้ม Words ศิลปิน The Darkest Romance

  • รางวัลประเภทภาพยนตร์ไทย
  • 1. รางวัลสาขาบทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ "กัณฑ์ปวิตร ภูวดลวิศิษฏ์" ผู้เขียนบทภาพยนตร์เรื่อง คืนยุติ-ธรรม
  • 2. รางวัลสาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม :  ได้แก่ "คัทลียา แมคอินทอช" จากภาพยนตร์เรื่อง อ้าย..คนหล่อลวง
  • 3. รางวัลสาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ "พีรวิชญ์ อรรถชิตสถาพร" จาก ภาพยนตร์เรื่อง วอน(เธอ)
  • 4. รางวัลสาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ "ฟ้า ษริกา สารทศิลป์ศุภา" จาก ภาพยนตร์เรื่อง วอน(เธอ)
  • 5. รางวัลสาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ "ณเดชน์ คูกิมิยะ" จากภาพยนตร์เรื่อง อ้าย..คนหล่อลวง
  • 6. รางวัล สาขาผู้กำกับภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ "ไพลิน วีเด็ล" จากภาพยนตร์เรื่อง Hope Frozen: A Quest to Live Twice ความหวังแช่แข็ง: ขอเกิดอีกครั้ง
  • 7. รางวัลสาขาภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ ภาพยนตร์เรื่อง School Town King "แร็ปทะลุฝ้า ราชาไม่หยุดฝัน" ผลิตโดย บริษัท อายดรอปเปอร์ ฟิลล์ จำกัด

  • รางวัลประเภทละครโทรทัศน์-ซีรีส์
  • 1. รางวัลสาขาบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม : ได้แก่ "ทีมเขียนบท จากละครเรื่องฉลาดเกมส์โกง นำโดย พัฒน์ บุญนิธิพัฒน์, ทศพร เหรียญทอง, วสุธร ปิยารมณ์, ธนีดา หาญทวีวัฒนา, ศิรดา ไตรตรึงษ์ทัศนา"
  • 2. สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ "น้องมาชิดา สุทธิกุลพานิช จากละคร Mother เรียนฉันว่าแม่"
  • 3.สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ "ดอม เหตระกูล" จากละคร อุ้มรักเกมลวง ช่อง ONE31"                                  
  • 4.สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ "เต้ย จรินทร์พร จุนเกียรติ" จากละคร ทุ่งเสน่หา ช่อง 3 HD                        
  • 5.สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม  : ได้แก่ "บิวกิ้น พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล" จากซีรีส์ แปลรักฉันด้วยใจเธอ                 
  • 6.สาขาผู้กำกับยอดเยี่ยม  : ได้แก่ "พัฒน์ บุญนิธิพัฒน์" จากละครเรื่อง ฉลาดเกมส์โกง                             
  • 7.สาขาละครโทรทัศน์-ซีรี่ส์ยอดเยี่ยม : ได้แก่ ละครเรื่อง "ฉลาดเกมส์โกง" ผลิตโดยบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด

  • รางวัลประเภท POPULAR VOTE
  • 1. สาขานักร้องเพลงไทยสากลยอดนิยม : ได้แก่ "บิ้วกิ้น พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล"
  • 2. สาขาภาพยนตร์ไทยยอดนิยม : ได้แก่ "ไทยบ้าน X BNK48 จากใจผู้สาวคนนี้"
  • 3. สาขานักแสดงชายยอดนิยม : ได้แก่ "พีพี กฤษฏ์ อำนวยเดชกร"
  • 4. สาขานักแสดงหญิงยอดนิยม : ได้แก่ "มิวสิค-แพรวา สุธรรมพงษ์"
  • 5. สาขาละคร-ซีรี่ส์ไทยยอดนิยม : ได้แก่ "แปลรักฉันด้วยใจเธอ"
  • 6.สาขา lnfluencer ชายยอดนิยม : ได้แก่ "เค เลิศสิทธิชัย"
  • 7.สาขา lnfluencer หญิงยอดนิยม : ได้แก่ " พิมรี่พาย-พิมรดาภรณ์ เบญจวัฒนะพัชร์ "