**สาขา เพลงบรรเลงยอดเยี่ยม**(มีผู้เข้าชิงดังนี้)

- วงRhythm of Thailand

- วง อินปายเรทีฟ(Insirative)

- วง สิริพรไฟกิ่ง

- พชระคุ้มชัยสกุล

- ศิริวัฒน์เปลี่ยนสันเทียะ

- วง PC0832/676

**สาขา บันทึกเสียงยอดเยี่ยม**(มีผู้เข้าชิงดังนี้)

- ศิริวัฒน์เปลี่ยนสันเทียะ อัลบั้ม "Siriwat & Siamese Cats

- วงPostbox" อัลบั้ม ได้ยินหรือยัง

- Sunny Trio and Nattbuntitaอัลบั้ม Sunny Trio and Natt buntita

- เอก ธเนศวรากุลนุเคราะห์ เพลง ว่าง, เผลอ, ดีใจ

- วง คิดแนปเปอร์(Kidnappers) เพลง แกว่ง, เพื่อใคร, หยุด

**สาขา ศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม**

- Postbox อัลบั้ม "ได้ยินหรือยัง สังกัด"Independent"

- วงSunny Trio and Natt buntita อัลบั้ม Sunny Trio and Nattbuntita

- อาบูยุวบูรณ์ ถุงสุวรรณ อัลบั้ม The another side of Alienationอีกด้านของความแปลกแยกสังกัด ใบชา Song

- วง พาคินสันเพลง คืนนี้ และ หมดแก้ว สังกัด สไปร์ซซี่ ดิสก์

- วง สมเกียรติอัลบั้ม _SARA สังกัด สมอลล์รูม

** สาขาศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม**(มีผู้เข้าชิงเพียง 3 อันดับเท่านั้น ได้แก่)

- รัสมีเวระนะ อัลบั้ม อีสาน โซล (อีพี)

- แป้งโกะจินตนัดดา ลัมะกานนท์ เพลง คำสาป สังกัด วอท เดอะ ดั๊ก

- ดาว นรัฏฐากรีพานิช อัลบั้ม ภาษาดาว (Daos Voice) สังกัด คลาสส์ซี่ เรคคอร์ด

** สาขาศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม** (มีผู้เข้าชิง 5 คน ได้แก่)

- เบน ชลาทิศตันติวุฒิ อัลบั้ม 9 (ในที่สุด )สังกัดบีอีซี เทโรมิวสิค

- ซิน ทศพรอาชวานันทกุล อัลบั้ม "Melancholy สังกัด"บีอีซีเทโร มิวสิค"

- อาบูยุวบูรณ์ ถุงสุวรรณ อัลบั้ม The another side of Alienation อีกด้านของความแปลกแยก สังกัด ใบชา Song

- ธีร์ไชยเดช อัลบั้ม Robin สังกัด เลิฟอิส

- เอก ธเนศวรากุลนุเคราะห์ เพลง "ว่าง, เผลอ,ดีใจ สังกัด "ร็อค โอเปร่า เฮ้าส์ เรคคอร์ด

**สาขาศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม**(มีรายชื่อผู้เข้าชิงถึง 8 วง ได้แก่)

- วง25 Hours อัลบั้มmom & pop shop สังกัด จีนี่ เรคคอร์ด

- กลุ่มศิลปินSunny Trio and Natt buntita อัลบั้ม Sunny Trio and Nattbuntita

- วงThe Yers (เดอะ เยอร์ส) อัลบั้ม You(ยู) สังกัด "จีนี่เรคคอร์ด

- วงSqweez Animal (สควีซแอนิมัล) ผลงานเพลงมอเตอร์ไซด์ สังกัด สไปร์ซซี่ดิสก์

- วงCounterclockwise อัลบั้ม Carry on สังกัดSummer Disc Music Label

- วงมัชฌิมา อัลบั้ม มัชฌิมาสังกัด Minimal Records

- วงสเลอ (Slur) อัลบั้ม บี(B) สังกัด สมอลล์รูม

- วงเครสเชนโด้ อัลบั้ม อัตตวิถี

** สาขาเพลงยอดเยี่ยม** ได้แก่

- เพลง "แรงโน้มถ่วง" ของศิลปิน 25 Hours สังกัด จีนี่ เรคคอร์ด

- เพลงมายา ของศิลปิน รัสมีเวระนะ

- เพลงสุดสายตา ของศิลปิน กรีซซี่คาเฟ่ สังกัด สมอลล์รูม

- เพลงฉันบ้าฉันฝัน ของศิลปิน อาบู ยุวบูรณ์ ถุงสุวรรณ สังกัด ใบชา Song -- เพลง TV ของศิลปิน"ธีร์ ไชยเดช สังกัด เลิฟ อิส

- เพลง"เผลอ"ของศิลปิน เอกธเนศ วรากุลนุเคราะห์ สังกัด ร็อค โอเปร่า เฮ้าส์เรคคอร์ด

** สาขา อัลบั้มยอดเยี่ยม** ได้แก่

- วง25 Hours" อัลบั้มmom & pop shop สังกัด จีนี่ เรคคอร์ด- วง PostBox อัลบั้ม ได้ยินหรือยัง สังกัด Independent

- ศิลปินกลุ่มSunny Trio and Natt buntita อัลบั้ม Sunny Trio and Nattbuntita

- อาบูยุวบูรณ์ ถุงสุวรรณ อัลบั้ม The another side of Alienationอีกด้านของความแปลกแยก สังกัด ใบชา Song

- รัสมี เวระนะ อัลบั้ม Isan Soul EP.