ทุกสนามข่าว เราคือตัวจริง

วันอังคาร ที่ 19 มกราคม พ.ศ. 2564

เปิดผลนับคะแนนในจังหวัดที่ "ทิ้งห่าง" มากกว่าเท่าตัว

38.58K 10
เปิดผลนับคะแนนในจังหวัดที่ ทิ้งห่าง มากกว่าเท่าตัว

เปิดผลการนับคะแนนล่าสุด (นับถึง 22.00 น.) ในจังหวัดที่ผู้สมัครมีคะแนนมากกว่าคู่แข่ง 1 เท่าขึ้นไป และคาดว่าจะเป็นผู้คว้าชัยชนะในศึก "เลือกตั้ง อบจ." ครั้งนี้

สรุปการนับคะแนนล่าสุด เฉพาะผู้สมัครที่มีคะแนนมากกว่าคู่แข่ง 1 เท่าขึ้นไป (นับถึง 22.00 น.)

แม่ฮ่องสอน

  • อันดับ 1 อัครเดช วันไชยธนวงศ์33,348 คะแนน
  • อันดับ 2 อำนาจ แสงสกาย 3,559 คะแนน
  • อันดับ 3 นายพยุงศักดิ์ วงศ์วานิชย์ 1,446 คะแนน

พะเยา

  • อันดับ 1 อัครา พรหมเผ่า 65,421 คะแนน
  • อันดับ 2 ชัยประพันธ์ สิงห์ชัย 29,661 คะแนน
  • อันดับ 3 ณรงค์ นามวงศ์ 4,464 คะแนน

แพร่

  • อันดับ 1 อนุวัธ วงศ์วรรณ 114,499 คะแนน
  • อันดับ 2 สุภวัฒน์ ศุภศิริ 36,672 คะแนน
  • อันดับ 3 ประสงค์ ชุ่มเชย 22,359 คะแนน

ลำปาง

  • อันดับ 1 ดวงรัตน์ โล่ห์สุนทร 56,316 คะแนน
  • อันดับ 2 ดาชัย เอกปฐพี 8,279 คะแนน
  • อันดับ 3 ประยูร แก้วเดียว 5,995 คะแนน

อุตรดิตถ์

  • อันดับ 1 ชัยศิริ ศุภรักษ์จินดา 58,115 คะแนน
  • อันดับ 2 ปัณณวัฒน์ นาคมูล 19,380 คะแนน
  • อันดับ 3 โปรย สมบัติ 16,592 คะแนน

กำแพงเพชร

  • อันดับ 1 สุนทร รัตนากร 21,215 คะแนน
  • อันดับ 2 อภิสิทธิ์ พรมฤทธิ์ 4,800 คะแนน
  • อันดับ 3 ปฐมภพ ปราการชัยนาคร 1,098 คะแนน

เลย

  • อันดับ 1 ธนาวุฒิ ทิมสุวรรณ 67,445 คะแนน
  • อันดับ 2 จีระศักดิ์ น้อยก่ำ 20,436 คะแนน
  • อันดับ 3 ชวลิตย์ น้อยดี 14,341 คะแนน

อุดรธานี

  • อันดับ 1 วิเชียร ขาวขำ 87,420 คะแนน
  • อันดับ 2 ฐานวัฒน์ ธนาธัญญพิชญ์ 17,106 คะแนน
  • อันดับ 3 ศักดา เกตุแก้ว 3,806 คะแนน

ขอนแก่น

  • อันดับ 1 พงษ์ศักดิ์ ตั้งวานิชกพงษ์ 185,623 คะแนน
  • อันดับ 2 ภัทรพันธุ หงษ์วัฒนาพิเชฐ 59,571 คะแนน
  • อันดับ 3 ดร.อัษฎางค์ แสวงการ 39,287 คะแนน

ยโสธร

  • อันดับ 1 วิเชียร สมวงศ์ 6,220 คะแนน
  • อันดับ 2 สฤษดิ์ ประดับศรี 3,096 คะแนน
  • อันดับ 3 สมหวัง จำปาหอม 219 คะแนน

สุรินทร์

  • อันดับ 1 พรชัย มุ่งเจริญพร 269,338 คะแนน
  • อันดับ 2 เจ้าจอม เตียวเจริญโสภา 43,962 คะแนน
  • อันดับ 3 มานพ แสงดำ 43,411 คะแนน

บุรีรัมย์

  • อันดับ 1 ภูษิต เล็กอุดากร 13,567 คะแนน
  • อันดับ 2 ภัทรพงศ์ ศุภักษร 1,689 คะแนน
  • อันดับ 3 ประเสริฐ เลิศยะโส 1,192 คะแนน

นครราชสีมา

  • อันดับ 1 ยลดา หวังศุภกิจโกศล 280,517 คะแนน
  • อันดับ 2 สาธิต ปิติวรา 110,891 คะแนน
  • อันดับ 3 นพ.สำเริง แหยงกระโทก 96,886 คะแนน

ลพบุรี

  • อันดับ 1 อรพิน จิระพันธุ์วาณิช 141,969 คะแนน
  • อันดับ 2 พล.อ.ศุภวุฒิ อุตมะ 47,131 คะแนน
  • อันดับ 3 ฤทธิ์ พัวพันธ์ 17,016 คะแนน

อยุธยา

  • อันดับ 1 สมทรง พันธ์เจริญวรกุล 65,245 คะแนน
  • อันดับ 2 วัสพงศ์ วิทูรเมธา 24,619 คะแนน
  • อันดับ 3 นพดล อมรเวช 9,380 คะแนน

สระแก้ว

  • อันดับ 1 ขวัญเรือน เทียนทอง 69,882 คะแนน
  • อันดับ 2 กฤษณ สุทรกิจพาณิชย์ 21,331 คะแนน
  • อันดับ 3 สมาน บูชารัตนชัย 10,636 คะแนน

ราชบุรี

  • อันดับ 1 วิวัฒน์ นิติกาญจนา 12,172 คะแนน
  • อันดับ 2 ภรมน นรการกุมพล 4,399 คะแนน
  • อันดับ 3 อรรถพงศ์ ห้องริ้ว 3,112 คะแนน

ฉะเชิงเทรา

  • อันดับ 1 ยศสิงห์ เหลี่ยมเลิศ 67,023 คะแนน
  • อันดับ 2 กิตติ เป้าเปี่ยมทรัพย์ 2,703 คะแนน

ชลบุรี

  • อันดับ 1 วิทยา คุณปลื้ม 206,150 คะแนน
  • อันดับ 2 พลอยลภัสร์ สิงห์โตทอง 93,801 คะแนน
  • อันดับ 3 สรายุทธ วงษ์แสงทอง 19,157 คะแนน

จันทบุรี

  • อันดับ 1 ธนภณ กิจกาญจน์ 120,280 คะแนน
  • อันดับ 2 มานะ ชนะสิทธิ์ 44,509 คะแนน
  • อันดับ 3 ลัดดา จตุอุทัยศรี 22,943 คะแนน

นครศรีธรรมราช

  • อันดับ 1 กนกพร เดชเดโช 72,104 คะแนน
  • อันดับ 2 อนันต์ ทองอุ่น 26,351 คะแนน
  • อันดับ 3 อำนวย ยุติธรรม 19,065 คะแนน

ปัตตานี

  • อันดับ 1 เศรษฐ์ อัลยุฟรี 25,380 คะแนน
  • อันดับ 2 รุสดี สารอเอง 11,615 คะแนน

ยะลา

  • อันดับ 1 มุขตาร์ มะทา 63,216 คะแนน
  • อันดับ 2 อับดุลลาเตะ ยากัด 11,117 คะแนน

ติดตามผลการนับคะแนนล่าสุดได้ที่ www.nationtv.tv


เรื่องโดย Nation TV | ภาพโดย Nation TV
"ไม่พลาดทุกข่าวด่วนจาก NationTV กดเป็นเพื่อนกับเราที่นี่"
add friend