ทุกสนามข่าว เราคือตัวจริง

วันพุธ ที่ 21 เมษายน พ.ศ. 2564

"ผีแดง" พิงฝา ต้องชนะสถานเดียว! ลุ้นลิ่วยูโรปาลีก คืนนี้

6.83K 13

"ปีศาจแดง" แมนฯ ยูไนเต็ด หลังพิงฝาต้องชนะ เฟเยนูร์ด เพื่อต่อชะตาลุ้นเข้ารอบในศึกยูฟ่า ยูโรปาลีก คืนวันที่ 24 พ.ย.นี้ แต่ถ้าแพ้คาบ้านมีสิทธิตกรอบ

ศึกฟุตบอลยูฟ่า ยูโรปาลีก รอบแบ่งกลุ่ม นัดที่ 5 คืนวันพฤหัสบดีที่ 24 พฤศจิกายนนี้ กลุ่ม เอ "ปีศาจแดง" แมนฯ ยูไนเต็ด ยักษ์ใหญ่แห่งเกาะอังกฤษ ที่อันดับ 3 มี 6 แต้ม จะเปิดโอล์ด แทรฟฟอร์ด ต้อนรับ เฟเยนูร์ด ทีมดังจากฮอลแลนด์ ที่อยู่อันดับ 2 มี 7 แต้ม ในเวลา 03.05 น.

เกมนี้ ชูเซ มูรินโญ กุนซือเจ้าถิ่นตกอยู่ในสถานการณ์หลังพิงฝาต้องคว้าชนะให้ได้ เพื่อลุ้นผ่านเข้ารอบในนัดสุดท้าย แต่ถ้าแพ้มีสิทธิตกรอบทันที หากผลอีกคู่ เฟเนร์บาห์เช ยักษ์ใหญ่แห่งตุรกีที่มี 7 แต้ม สามารถเปิดซูกรู ซาราโคกลู สเตเดียม เอาชนะ ซอร์ยา จากยูเครนที่มี 2 แต้ม ซึ่งจะแข่งในเวลา 23.00 น.ได้สำเร็จ แม้แนวรับจะไร้ เอริค ไบญี ที่ยังไม่หายเจ็บ แต่มีลุ้นได้ คริส สมอลลิง, ลุค ชอว์, มารูยาน เฟลไลนี ฟิตกลับมาช่วยทีม เช่นเดียวกับ ซลาตัน อิบราฮิโมวิช ที่ไม่ได้ลงเล่นนัดล่าสุดเพราะติดโทษแบน

คาดว่า "ปีศาจแดง" จะปรับทัพจากนัดเฝ้ารังเสมอ อาร์เซนอล 1-1 แนวรับจะให้ ดาลีย์ บลินด์ กลับไปประสานงานกับ ฟิล โจนส์, มัตเตโอ ดาร์เมียน และ หลุยส์ อันโตนิโอ วาเลนเซีย แดนกลาง ปอล ป็อกบา จะถอยลงไปเป็นตัวตัดเกมคู่กับ ไมเคิล คาร์ริก แนวรุกจะให้ เฮนริก มิคฮิทาเรียน ลงไปช่วย ฆวน มาตา กับ มาร์คัส แรชฟอร์ด ส่วนกองหน้าตัวเป้าเป็นหน้าที่ของ ซลาตัน อิบราฮิโมวิช

ฝั่งทีมเยือนของกุนซือ โจวานนี ฟาน บรองค์ฮอร์ทส ถ้าชนะจะผ่านเข้ารอบทันที และไม่มีแข้งหลักได้รับบาดเจ็บ จึงพร้อมจัดผู้เล่นชุดใหญ่ลงสนามเหมือนนัดล่าสุดที่เปิดบ้านถล่ม ซโวลเล 3-0 นำทัพโดย เดียร์ก เคาท์, คาริม เอล อาห์มาดี, ทอมมี วิลฮีนา, เอลเยโร เอเลีย และ นิโคไล ยอร์เกนเซน

โปรแกรมยูฟ่า ยูโรปาลีก รอบแบ่งกลุ่ม นัดที่ 5

กลุ่ม เอ

เวลา 23.00 น. เฟเนร์บาห์เช (ตุรกี) พบ ซอร์ยา (ยูเครน)

เวลา 03.05 น. แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) พบ เฟเยนูร์ด (ฮอลแลนด์)

กลุ่ม บี

เวลา 23.00 น. อัสตานา (คาซัคสถาน) พบ อาโปเอล นิโคเซีย (ไซปรัส)

เวลา 03.05 น. โอลิมเปียกอส (กรีซ) พบ ยัง บอยส์ เบิร์น (สวิตเซอร์แลนด์)

กลุ่ม ซี

เวลา 23.00 น. คาบาลา (อาเซอร์ไบจาน) พบ อันเดอร์เลชท์ (เบลเยียม)

เวลา 03.05 น. แซงต์ เอเตียน (ฝรั่งเศส) พบ ไมนซ์ (เยอรมนี)

กลุ่ม ดี

เวลา 23.00 น. เซนิท เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก (รัสเซีย) พบ มัคคาบี เทล อาวีฟ (อิสราเอล)

เวลา 03.05 น. ดันดอล์ก (ไอร์แลนด์) พบ อัล์คมาร์ (ฮอลแลนด์)

กลุ่ม อี

เวลา 03.05 น. โรม่า (อิตาลี) พบ วิคตอเรีย เปลเซน (สาธารณรัฐเช็ก)

เวลา 03.05 น. ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย) พบ อัสตรา (โรมาเนีย)

กลุ่ม เอฟ

เวลา 03.05 น. แอธเลติก บิลเบา (สเปน) พบ ซาสซูโอโล (อิตาลี)

เวลา 03.05 น. เกงค์ (เบลเยียม) พบ ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย)

กลุ่ม จี

เวลา 01.00 น. อาแจ๊กซ์ (ฮอลแลนด์) พบ พานาธิไนกอส (กรีซ)

เวลา 01.00 น. เซลตา (สเปน) พบ สตองดาร์ด ลีแอช (เบลเยียม)

กลุ่ม เอช

เวลา 01.00 น. เกนท์ (เบลเยียม) พบ บรากา (โปรตุเกส)

เวลา 01.00 น. ชักเตอร์ (ยูเครน) พบ คอนยาสปอร์ (ตุรกี)

กลุ่ม ไอ

เวลา 01.00 น. คราสโนดาร์ (รัสเซีย) พบ ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย)

เวลา 01.00 น. ชาลเก้ (เยอรมนี) พบ นีซ (ฝรั่งเศส)

กลุ่ม เจ

เวลา 01.00 น. ฟิออเรนตินา (อิตาลี) พบ ลิเบอเรช พีเอโอเค ซาโลนิกา (กรีซ)

เวลา 01.00 น. ลิเบอเรช (สาธารณรัฐเช็ก) พบ คาราบัค (อาเซอร์ไบจาน)

กลุ่ม เค

เวลา 01.00 น. ฮาโปเอล เบียร์ เชวา (อิสราเอล) พบ อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี)

เวลา 01.00 น. สปาร์ตา ปราก (สาธารณรัฐเช็ก) พบ เซาแธมป์ตัน (อังกฤษ)

กลุ่ม แอล

เวลา 01.00 น. ซูริค (สวิตเซอร์แลนด์) พบ บียาร์รีล (สเปน)

เวลา 01.00 น. สเตอัว บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) พบ ออสมานลิสปอร์ (ตุรกี)


เรื่องโดย คมชัดลึก | ภาพโดย EPA
"ไม่พลาดทุกข่าวด่วนจาก NationTV กดเป็นเพื่อนกับเราที่นี่"
add friend