ทุกสนามข่าว เราคือตัวจริง

วันจันทร์ ที่ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2564

โปรแกรมนักกีฬาไทย เอเชี่ยนเกมส์ วันนี้

2.44K 0

โปรแกมการแข่งขันนักกีฬาไทย เอเชี่ยนเกมส์ ครั้งที่ 17 วันที่ 25 ก.ย.2557 ชิง 38 ทอง

ว่ายน้ำ6รอบคัดเลือก ผีเสื้อ 50 ม.ชาย, กบ 50 ม.หญิง, ฟรีสไตล์ 100 ม.ชาย, กรรเชียง 200 ม.ชาย, ผลัดผสม 4x100 ม.หญิง เริ่ม 07.00 น. (เวลาประเทศไทย), รอบชิงชนะเลิศ ผีเสื้อ 50 ม.ชาย, กบ 50 ม.หญิง, ฟรีสไตล์ 100 ม.ชาย, ฟรีสไตล์ 800 ม.หญิง, กรรเชียง 200 ม.ชาย, ผลัดผสม 4x100 ม.หญิง เริ่ม 17.00 น.

โปโลน้ำ-รอบแรก ทีมชาย จีน-ญี่ปุ่น, สิงคโปร์-ฮ่องกง, คาซัคสถาน-เกาหลีใต้ เริ่ม 13.00 น.

ยิงธนู-คันธนูโค้งกลับ รอบคัดเลือก ทีม-บุคคลชาย, ทีมบุคคลหญิง เริ่ม 07.30 น.

แบดมินตัน-ชายเดี่ยว รอบสอง (บุญศักดิ์ พลสนะ, ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข), คู่ผสม รอบแรก (สุดเขต ประภากมล/สราลีย์ ทุ่งทองคำ, มณีพงศ์ จงจิตร/ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย), หญิงเดี่ยว รอบสอง (รัชนก อินทนนท์, ณิชชาอร จินดาพล), ชายคู่ รอบสอง (มณีพงศ์ จงจิตร/นิพฐพนธ์ พวงพั่วเพชร, ปฏิพัทธ์ ฉลาดแฉลม/วรรณวัฒน์ อำพันสุวรรณ), หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ (ดวงอนงค์ อรุณเกสร/กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล, ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย/พุธิตา สุภจิรกุล) เริ่ม 07.00 น.

เบสบอล-รอบแรก ญี่ปุ่น-มองโกเลีย, ปากีสถาน-จีน, เกาหลีใต้-ฮ่องกง เริ่ม 10.30 น.

บาสเกตบอล-รอบแรก ทีมชาย, ทีมหญิง เริ่ม 12.00 น.โบว์ลิ่ง1ชายคู่ เริ่ม 07.00 น.

มวยสากลสมัครเล่น-รอบแรก รุ่นฟลายเวทชาย (52 กก.) ฉัตร์ชัย บุตรดี, รุ่นมิดเดิลเวทชาย (75 กก.) เริ่ม 12.00 น., รุ่นไลท์ฟลายเวทชาย (49 กก.) ธเนศ องค์จันทร์ต๊ะ, รุ่นไลท์เวลเตอร์เวทชาย (64 กก.) วุฒิชัย มาสุข เริ่ม 17.00 น.

คริกเก็ต-รอบรองชนะเลิศ ทีมหญิง เริ่ม 07.30 น.

จักรยาน3ออมเนียมหญิง, คีรินชาย, สปรินท์หญิง เริ่ม 15.00 น.

ขี่ม้า-อีเวนติ้งทีม-บุคคล แข่งครอสคันทรี เริ่ม 07.00 น.

ฟันดาบ2เอเป้ทีมหญิง, ฟอยล์ทีมชาย เริ่ม 07.00 น.

ฟุตบอล-ทีมชาย รอบ 16 ทีมสุดท้าย เริ่ม 15.00 และ 18.00 น.

กอล์ฟ-บุคคลชาย-หญิง, ทีมชาย-หญิง วันแรก เริ่ม 05.20 น.

ยิมนาสติก-ม้ากระโดดชาย, ม้าขวางหญิง, บาร์คู่ชาย, ฟลอร์เอกเซอร์ไซส์หญิง, บาร์เดี่ยวชาย เริ่ม 17.00 น.

แฮนด์บอล-รอบแรก ทีมหญิง อุซเบกิสถาน-ฮ่องกง, ไทย-จีน, ญี่ปุ่น-คาซักสถาน เริ่ม 13.00 น.

ฮอกกี้-รอบแรก ทีมชาย สิงคโปร์-ญี่ปุ่น, ศรีลังกา-โอมาน, อินเดีย-ปากีสถาน, เกาหลีใต้-มาเลเซีย เริ่ม 11.00 น.

เรือพาย7 กรรเชียงชาย 2 คน พายคู่, กรรเชียงไลท์เวทหญิง 2 คน พายคู่ (พุทธรักษา นีกรี/รจนา รักเหล่า), กรรเชียงชาย 1 คน พายคู่, กรรเชียงไลท์เวทหญิง 1 คน พายคู่, กรรเชียงไลท์เวทชาย 4 คน พายคู่, กรรเชียงไลท์เวทหญิง 4 คน พายคู่, กรรเชียงชาย 8 คน พายเดี่ยว เริ่ม 08.45 น.

เรือใบ-เรซ 3-4 เริ่ม 09.00 น.

ตะกร้อ-รอบแรก ทีมชุดชาย ไทย-ญี่ปุ่น, อินเดีย-เกาหลีใต้, มาเลเซีย-จีน เริ่ม 07.30 น., ทีมชุดหญิง จีน-เวียดนาม, ไทย-พม่า, อินเดีย-เกาหลีใต้ เริ่ม 12.30 น.

ยิงปืน10ปืนยาวท่านอนทีม-บุคคลชาย, ปืนสั้นมาตรฐานทีม-บุคคลชาย, ดับเบิลแทรปทีม-บุคคลชาย, ดับเบิลแทรปทีม-บุคคลหญิง, เป้าวิ่้งทีม-บุคคลชาย เริ่ม 07.00 น.

สควอช-รอบแรก ทีมชาย, ทีมหญิง เริ่ม 08.00 น.

เทนนิส-ชายเดี่ยว, หญิงเดี่ยว รอบสอง, ชายคู่, หญิงคู่, คู่ผสม รอบแรก เริ่ม 08.30 น.

ไตรกีฬา2บุคคลชาย, บุคคลหญิง เริ่ม 03.00 น.

วอลเลย์บอล-รอบแรก ทีมชาย ญี่ปุ่น-คูเวต, ฮ่องกง-อิหร่าน, ไทย-จีน, ทีมหญิง จีน-ไต้หวัน, ฮ่องกง-มัลดีฟส์, เกาหลีใต้-ญี่ปุ่น เริ่ม 10.00 น.

วอลเลย์บอลชายหาด-รอบแรก ทีมชาย, ทีมหญิง เริ่ม 07.00 น.

ยกน้ำหนัก2 รุ่น 75 กก.หญิง, รุ่น 94 กก.ชาย เริ่ม 14.00 น.

มวยปล้ำ    4    ฟรีสไตล์ รุ่น 57 กก.ชาย, รุ่น 70 กก.ชาย, รุ่น 48 กก.หญิง, รุ่น 63 กก.หญิง


เรื่องโดย Nation TV | ภาพโดย Nation TV
"ไม่พลาดทุกข่าวด่วนจาก NationTV กดเป็นเพื่อนกับเราที่นี่"
add friend