"เซ็นทรัล เวสต์วิลล์" เปิดแล้ววันนี้ มาพร้อมคอนเซปต์ ให้ทุกชีวิตสุดดี "เซ็นทรัล เวสต์วิลล์" ห้างสรรพสินค้าน้องใหม่ของ "บริษัท เซ็นทรัลพัฒนา" เนรมิตพื้นที่ 93,000 ตร.ม. ให้เป็นศูนย์การค้าเพื่อทุกเพศทุกวัย ภายใต้คอนเซปต์ "ดีที่สุด ให้ทุกชีวิตสุดดี" West At Its Best ยังเป็นศูนย์การค้าต้นแบบโลว์คาร์บอนแห่งแรกอีกด้วย
ทั้งนี้ยังเชื่อมโยงการใช้ชีวิตทั้งคนและสัตว์เลี้ยง ผสานเทรนด์รักษ์โลกอย่างลงตัว มีร้านค้าแบรนด์ดังรวมกว่า 300 ร้าน ครบทุกมิติการใช้ชีวิตตั้งแต่เช้าจรดเที่ยงคืน ตอบโจทย์ 4 เทรนด์การใช้ชีวิต ได้แก่
Family Destination ตอบทุกการใช้ชีวิตของทุก Gen ในครอบครัวทั้ง ไม่ว่าจะเป็นร้านอาหารชื่อดัง โซนสำหรับเด็ก พื้นที่สำหรับสัตว์เลี้ยง ยังเอาใจคนรักกีฬา และ อัปเดตเทรนด์แฟชั่นได้แบบไม่มีเอ้าท์
คนแอคทีฟและใส่ใจสุขภาพ JETTS Black - Premium Fitness แห่งเดียวในย่าน ที่เปิดตั้งแต่ 6.00-24.00 น., Rooftop Running ลู่วิ่ง 400 ม. ในบรรยากาศสวนดาดฟ้า และแบรนด์ Sports Fashion ครบครัน
Petsumer Community ศูนย์การค้าแรกที่ชวนสมาชิก 4 ขา มาใช้ชีวิตร่วมกัน บน Pet-Friendly Landmark พื้นที่รวมกว่า 1,000 ตร.ม. รวบรวม Pet Facilities ที่ครบครันมากที่สุด ทั้งร้านอาหาร Pet-Friendly 17 ร้านดังและโซน Buddy Yard ที่เปิดให้พาสัตว์เลี้ยงมาเดินเล่น ออกกำลัง
Eco-consumer & Sustainability ที่ส่งเสริมประเทศไทยเดินหน้าสู่สังคมคาร์บอนต่ำ กิจกรรมที่เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม และมี EV Chargers ให้บริการถึง 23 ports
ในวันเปิดตัว (29 พ.ย.) พบโชว์สุดปังจากนักแสดงสาวชื่อดัง "โบว์ เมลดา" ร่วมงานฉลองเปิดศูนย์การค้าเซ็นทรัล เวสต์วิลล์ พร้อมการแสดงสุดพิเศษ ยังได้เปิดตัว “ต้นคริสต์มาสรักษ์โลก” ให้ได้ตื่นตาตื่นใจไปพร้อม ๆ กัน
ขอขอบคุณเฟซบุ๊ก : Central Westville